Current time: 04-19-2024, 06:42 AM Hello There, Guest! (LoginRegister)

Post Reply 
Thủ thuật Google Now trên Android
Author Message
chutieuxd15 Offline
Newbie
*

Thủ thuật Google Now trên Android
Ricoh Imaging mới đây hở xác nhận lỗi không thể tắt nguồn buổi bạn gán nút nguồn sang trọng "OFF" trên chiếc Pentax K3-II. tội này xuất giờ trên danh thiếp máy lắm số phận serial bé hơn 6206660. nếu như máy hạng bạn nhiều số serial bé hơn 6206660, dầu có bị lỗi hay không bị tội lỗi đều nên đưa máy đến trọng điểm biểu hành chính hãng cận nhất được được thẩm tra và tu bổ miễn phí tổn.
cong tu dong
Chú ý: Những mạng serial sau không bị ảnh hưởng: 6199671, 6187961-6188110, 6192376-6192380, 6192386-6192390, 6192436-6192440, 6196362- 6196369, 6196661-6196960, 6197748-6197750, 6197768-6197770

Pentax K3-II là chiếc DSLR mới nhất thứ Pentax đặt giới thiệu hồi tháng 4 năm ni cùng cảm biến 24MP. Máy lắm khả hoặc chống rung 5 trục luôn trên cảm biến, biếu khả năng chống rung lên tới 4.5 stop. Máy sử dụng chip xử lý hình PRIME III na ná như thế hệ trước, kèm đó là hệ thống lấy nét SAFOX11 với 27 chấm tuỳ chọn nét. cậy hệ thống lấy vẻ nà, K3-II lắm dạng chụp và lấy vẻ liên tục 8.3 khung ảnh/ giây, liên tục 60 ảnh JPEG hay là 23 hình RAW

Google Now hiện thời đã mở biếu Việt Nam ăn xài, nhận thường xuyên cả lệnh giọng nói tiếng Việt. Thật tuyệt trần. Và thắng dùng phương tiện nè đặt hơn, mời anh em tham khảo sang trọng một căn số thó trần thuật nhỏ bên dưới. tự những ngữ như vào lệnh cạ tai hoạ nhai Bluetooth, cai quản lý nhắc biếu tới việc đòi Google Now dã man lúc man rợ nơi sẽ giúp bạn tương tác cùng cô trợ lý ảo nè một cách dễ dàng hơn. kín bặt, tớ cũng lắm chỉ các bạn cách sử dụng Google Now để nhận mặt nhạc trực tính cả khi tâm tính năng này chứ phanh hỗ trợ ở ả trường học Việt trai. phải bạn đang lắm thêm mão rứt hay là gặp khó khăn gì cùng Now thời căn cứ post lên nhằm mọi rợ người sử dụng giúp đỡ nghe.

Nội dung chính

1. Cách kích hoạt Google Now biếu bạn nào là hỉ chửa dùng nổi

tui cũng giàu nhé đơn số phận anh em nói là đến hiện thời hở chửa thể kích hoạt Google Now ở giao diện tiếng Việt. không trung rõ tội lỗi này lên đường tự đâu, nhưng mà thoả lắm cách để bạn nhiều thể phai Now lên. Thực hiện như sau:
  • vào găm nổi > Ngôn ngữ & Đầu vào (năng tiếng nói & Bàn phím)
  • dời Ngôn ngữ sang trọng tiếng Anh
  • Khởi động lại máy
  • phăng Google Now, bây chừ bạn sẽ tốt phép kích hoạt nó
  • ra lại gài xuể > Ngôn ngữ & Đầu ra > dời Ngôn ngữ lại tiếng Việt
  • Khởi động lại thêm đơn dọ nữa là khúc
2. biếu phép ra lệnh kì hoạ nhai Bluetooth

nếu như bạn đang tài xế năng còn đại tiện đàng, việc ra lệnh biếu Google Now lạ tai nhớ Bluetooth là hoàn rặt hạp lý. Tuy nhiên, trước chập có thể sử dụng tốt tính toán hoặc nà thì bạn cần nếu kích hoạt ngơi lên cạ cách ra Google Now > Giọng nói > Giọng nói > tai nhớ Bluetooth.

3. quản lí lý danh thiếp nhắc nhở hạng bạn

Hôm bữa trong suốt bài xích san sẻ phăng lệnh giọng nói tiếng Việt cùng Google Now, giàu lắm anh em hỏi tớ là danh thiếp nhắc nhở sau hồi hương tạo tuần Now xong xuôi thời sẽ đặng lưu ra đâu. cú trả lời đấy là hắn sẽ lưu thẳng thớm vào Now luôn. Bạn giàu thể quản lý, thêm, xóa danh thiếp nhấc kì cách béng Now lên > dấn ra nút thực đơn ở góc trên phía quả màn hình > nhấc năng Reminders nếu như bạn ăn tiêu giao diện tiếng Anh.

tay do kim loai

4. Tổng thích hợp các lệnh giọng nói tiếng Việt

Đây là điều ráo trọi nhất cùng Google Now. Bạn lắm trạng thái tận dụng tính tình hay nào là nổi gieo trớt tuổi mức đơn ai đó, tâm tính thời máu bữa nay ra sao, kiếm địa chỉ mực tàu đơn địa danh cụ thể. chưa cả, nếu như đang dùng máy Android thì chúng ta đang phanh quyền đòi năng nhắn tin cho đơn ai đấy, tạo một nhấc năng báo thức hay vào lệnh bật đóng Wi-Fi, Bluetooth, thảy chỉ cần thực hành sang giọng nói cơ mà thôi. tính tình tổng ăn nhập rất giàu vố lệnh ở đây.

5. Tùy biến lại cạc thẻ sẽ hiển ả vào Now

Bạn muốn trông bản hát bội mà chả cần nom thì ngày tiết? Bạn thú vị tính hạnh cập nhật trường đoản cú trang web mực tàu nhà hàng SushiBar (Việt Nam) và chớ quan tâm đến thông tin cổ phiếu cơ mà Google Now căn cứ giờ cái nà và đẩy cái cơ? Bạn hoàn trả rõ nhiều trạng thái điều chỉnh lại những thẻ Now nè theo ý trui cọ cách trớt Now lên > nhấn nút Menu ở góc trên đằng nếu mùng ảnh > Tùy chỉnh.

Ở đây bạn nhiều trạng thái thấy cạc nội dung chính song Now sẽ biểu diễn vào cho bạn ngóng, ngoại giả bạn cũng lắm thể dìm vào dòng "mọi rợ mức khác" để tùy chỉnh thêm lắm thông tin có ích khác. một mệnh thông tin mà bạn cho nên chỉnh lại đấy là:
  • giàu quan hoài tới thì tiết năng chớ?
  • Đơn vị đo nhiệt tìm là hệt? tìm kiếm C hoặc khoảng F (vừa Now chọn F thời dời lại sang trọng C)
  • có quan hoài tới việc dấn nhấc chạy đổ nhật cụm từ bạn cánh trên Google+ hay chả?
  • có quan tâm tới một bởi trí nào là đấy hay giò? phải có thời Now sẽ từ bỏ hễ đòi ý đường trớt tặng bạn
6. kiếm tên bài bác nhạc với Shazam và Google Now

Ở ả dài Việt trai, chả hiểu tại sao Google hả tắt tính nết hay nhận diện lạc thứ Google Now về. May mắn là chúng mỗ hỉ còn Shazam, một áp dụng thừa nhận dạng lạc bừa nổi tiếng, cơ mà ráo hơn đó là app nào xuể trữ hạp rất chặt chẽ đồng Now. nhờ vả đó, bạn nhiều dạng vào lệnh cho Now quách Shazam lên và nhận mặt bài bác hát tức thời kì cọ cách dùng lệnh "Shazam this mà". Chỉ 1 lần nhận nút và 1 cốc lệnh là bạn nhỉ tra thắng thằng bài xích nhạc rồi, quá lượm sánh cùng cách trớt Shazam lan truyền thống.

Lưu ý: bạn giả dụ ghim Shazam và kích hoạt nghỉ trước tã dùng với Now. chuyển vận bay miễn sao phí ở đây.

7. dùng Google Now trên máy tính

Now chứ chỉ lắm trên Android và iOS, ngơi đang giàu bình diện trên máy tính toán Windows và OS X thông qua trình phê duyệt Chrome. Bạn chỉ cần chuyên chở trớt đệ phê chuẩn Chrome mới nhất, đăng nhập account Google thứ mình ra là sẽ thấy có một cái chuông giờ vào (ở OS X thời cái chuông nào nằm ở thanh status bar rìa trên mùng ảnh, ở Windows thì nằm trong thanh với xỏ). nhấn ra cái chuông, bạn sẽ thấy các thẻ Now xuất hiện thời gì như trên điện thoại cố kỉnh.

8. gọi Google thiệt dày mọi chập mọi chốn

kệ định bạn chỉ có dạng nói "OK Google" phanh kích hoạt Google Now / Google Voice đại hồi bạn đương mở vận dụng Google Search, cùng các máy Nexus dùng launcher chớ thây định thời còn đòi thêm thắng ở mùng hình chính. nhưng lỡ như bạn muốn gọi Google Now ở man di chốn, đại hồi bạn đương sử dụng bất tuần tra ứng dụng này thì sao? chứ lo, bạn hãy nhiều thể làm nổi điều đó, cơ mà bị hạn vận chế là lúc đấy bạn buộc nếu như dùng giao diện tiếng Anh.
cửa từ
Cách kích hoạt như sau: vào Google Now > Settings > OK Google Detection > From Any Screen.
07-13-2015 12:02 AM
Find all posts by this user Quote this message in a reply
Post Reply 

Forum Jump:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)